Tue, Aug3, 2021
Homeநேரலைஇந்த இடம் மூலம்தான் கொரோனா உலகம் முழுக்க பரவியதாம்...!

இந்த இடம் மூலம்தான் கொரோனா உலகம் முழுக்க பரவியதாம்…!

தொற்றுநோய் பரவலின் போது யாரிடமிருந்தும் எங்கிருந்தும் நீங்கள் வைரஸைப் பிடிக்கலாம். இருப்பினும் சில இடங்கள் மற்ற இடங்களை விட அதிக ஆபத்தானவையாக இருக்கலாம். சமீபத்திய ஆய்வுகளின் படி கூற வேண்டுமென்றால், சில குறிப்பிட்ட இடங்கள் அதிக அச்சத்தை ஏற்படுத்துவதாக உள்ளது.

புத்தாண்டில் பலரும் வெளியே செல்ல திட்டமிட்டிருக்கையில் நீங்கள் கொரோனா பரவும் ஆபத்தில் இருந்து தப்பிக்க விரும்பினால் சில இடங்களுக்கு செல்வதை தவிர்ப்பது அல்லது அந்த இடங்களில் எச்சரிக்கையாக இருப்பது நல்லது. இந்த பதிவில் எந்தெந்த இடங்கள் கொரோனா வைரஸை அதிகம் பரப்பும் இடங்களாக இருக்கிறது என்று பார்க்கலாம்.

சூப்பர் மார்க்கெட்டில் எச்சரிக்கையாக இருங்கள்

இப்போது சாப்பிடுவது மற்றும் உணவகங்களுக்குச் செல்வது என்பது மிகவும் பாதுகாப்பற்ற காரியம் என்று நம்மில் பலர் நம்புகிறோம், இங்கிலாந்தின் NHS ஆல் சமீபத்தில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு கணக்கெடுப்பு, இதில் பதிவுசெய்யப்பட்ட புதிய COVID பிறழ்வு வழக்குகளும் காணப்படுகின்றன. மளிகை கடை அல்லது ஒரு சூப்பர் மார்க்கெட்டுக்கு சென்று வந்த பிறகுதான் COVID + கண்டறியப்பட்டதாக மக்கள் தெரிவித்தனர்.

ஆய்வு என்ன சொல்கிறது?

டெஸ்ட் மற்றும் ட்ரேஸ் பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி நவம்பர் வாரங்களில் கொரோனா வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்தவர்களின் தரவுகளை PHE (பப்ளிக் ஹெல்த் இங்கிலாந்து) மற்றும் என்.எச்.எஸ் சேகரித்தன. சூப்பர் மார்க்கெட்டுகளை # 1 தொற்று இடமாக PHE சான்றளிக்கவில்லை என்றாலும், நேர்மறையை சோதித்தவர்களின் நெருக்கமான பகுப்பாய்வு, அவர்களின் நெருங்கிய தொடர்புகள், ஒரு பல்பொருள் அங்காடி அல்லது நெரிசலான கடைக்கு வருகை தருவது, சோதனைக்கு முன்னர் மக்கள் அடிக்கடி வந்த இடங்களில் ஒன்றாகும்.

இங்கிலாந்தில் உள்ள பகுதிகள் லாக்டவுனில் இருந்தபோதும் சூப்பர்மார்க்கெட்டுகள் திறந்திருக்கும் இடங்களில் ஒன்றாக இருந்தன. பல நாடுகளில் இதே நிலைதான் இருந்தது, இதில் பல்பொருள் அங்காடிகள் மற்றும் கடைகள் அத்தியாவசிய பிரிவின் கீழ் வருகின்றன, இது சந்தேகத்தையும் அச்சத்தையும் அதிகரிக்கிறது.

ஏன் சூப்பர் மார்கெட்டுகள் பாதுகாப்பற்றவை?

நாம் அதை உணரவில்லை, ஆனால் மிகப்பெரிய ஆபத்து நாம் கடையில் அடிக்கடி தொடர்பு கொள்ளும் பொருட்களிலிருந்து வெளிப்படுகிறது. அவை உணவுப்பொருட்கள் மட்டுமல்ல. ஒரு மளிகைக் கடை அல்லது ஒரு சூப்பர் மார்க்கெட்டில் ஒருவருக்கொருவர் நெருக்கமாக அதிக வாய்ப்புகள் உள்ளன. வைரஸ் நீண்ட காலமாக பரப்புகளில் நீடிக்கும் என்பதால், இதற்கு முன்னர் தொற்றுநோயால் தொட்ட ஒரு பொருளை நீங்கள் தொட வாய்ப்புள்ளது என்ற கூடுதல் ஆபத்து எப்போதும் உள்ளது.

ஷாப்பிங் ஏன் ஆபத்தான செயலாகும்?

கடைகள் எப்போதும் கூட்டம் நிறைந்ததாக இருக்கக்கூடும். கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் சமூக விலகல் இருந்தபோதும் அது எப்போதும் சாத்தியமில்லை. இது பல மக்கள் பார்வையிடும் இடத்திலிருந்து தொற்றுநோய்களைப் பிடிக்கும் அபாயத்தை கணிசமாக அதிகரிக்கிறது. பல மாதங்களுக்கு முன்பு பி.எம்.ஜே பத்திரிகை நடத்திய மற்றொரு ஆய்வில், பல்பொருள் அங்காடிகள் மற்றும் மளிகைக் கடைகள் 18.6% தொற்று வீதத்தைக் கொண்டுள்ளன, இது பள்ளிகள், மருத்துவமனைகள், ஹோட்டல்கள், உணவகங்களை விட மிக அதிகம்.

ஆபத்தை அதிகரிப்பது என்ன?

அறிகுறியற்ற பரவலின் அதிகரிப்பு (இது உலகில் 40% COVID வழக்குகளுக்கு காரணமாகிறது) மேலும் ஆபத்தைத் தூண்டக்கூடும் என்று நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர். மோசமான சுகாதாரம், முகமூடி சுகாதாரம் ஆகியவை வாடிக்கையாளர்களுக்கும், பணியாளர்களுக்கும் சிக்கல்களை மோசமாக்கும். சில்லறை விற்பனையாளர்கள் கண்டிப்பான நடவடிக்கைகளை நிறுவியிருந்தாலும், பின்பற்ற வேண்டிய முன்னெச்சரிக்கை உதவிக்குறிப்புகளைப் பற்றி மக்கள் அதிகம் அறிந்திருந்தாலும், மளிகை கடை என்பது பெரும்பாலான மக்கள் செல்ல வேண்டிய ஒரு அத்தியாவசிய நடைமுறையாகும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். எனவே அங்கு எப்போதும் மோசமான ஆபத்து இருக்கும்.

வேறு சில ஆபத்தான இடங்கள் என்ன?

பொது நிறுவனங்கள், உணவகங்கள், கஃபேக்கள், ஜிம்கள் ஆகியவற்றிற்கு சென்ற பின்னர் மக்கள் COVID-19 வைரஸை பிடிக்கும் அபாயம் இருப்பதாகவும் இங்கிலாந்தை தளமாகக் கொண்ட கணக்கெடுப்பு கண்டறிந்துள்ளது, ஆனால் வித்தியாசமாக, ஷாப்பிங் செய்வதை விட இவை மிகக் குறைவாகும்.

ஷாப்பிங்கை எவ்வாறு பாதுகாப்பானதாக்குவது?

லாக்டவுன் இருந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும், ஒருவர் ஷாப்பிங் செய்வதையோ அல்லது அத்தியாவசிய பொருட்களை வாங்குவதையோ தவிர்க்க முடியாது. இருப்பினும், உங்கள் அபாயத்தை நீங்கள் உண்மையில் குறைக்க விரும்பினால், சூப்பர் மார்க்கெட்டுக்கான உங்கள் வருகைகளைக் குறைக்க முயற்சிக்கவும், உங்களுக்குத் தேவையான பொருட்களை மொத்தமாக வாங்கி வைத்துக்கொள்ள முயற்சிக்கவும்.

நீங்கள் அதிக ஆபத்துள்ள வகையைச் சேர்ந்தவர் என்றால், வீட்டிலேயே இருங்கள். COVID-19 உங்களை எவ்வாறு பாதிக்கும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியாது. நீங்கள் வெளியேறுவதைத் தவிர்க்க முடியாவிட்டால், சில கூடுதல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை கடைப்பிடிப்பது எப்போதும் அறிவுறுத்தப்படுகிறது- உங்கள் கைகளைத் தூய்மைப்படுத்துதல், கையுறைகளைப் பயன்படுத்துதல், முகமூடியை அணிந்துகொள்வது மற்றும் மற்றவர்களிடமிருந்து பாதுகாப்பான தூரத்தை பராமரித்தல் போன்றவற்றை தொடர்ச்சியாக செய்யவும். வணிக வண்டி கைப்பிடி, அலமாரிகள் அல்லது பில்லிங் கவுண்டர்டாப்புகள் போன்ற பொதுவான மேற்பரப்புகளைத் தொடுவதைத் தவிர்க்கவும்.

மேலும் செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க, கொழும்பு தமிழ் Android Mobile App இனை, இங்கே கிளிக் செய்து தரவிறக்கம் செய்துகொள்ளுங்கள்.

சமூக ஊடகங்களில் கொழும்பு தமிழ்:

கொழும்பு தமிழ் ஃபேஸ்புக்
கொழும்பு தமிழ் ட்விட்டர்
கொழும்பு தமிழ் இன்ஸ்டாகிராம்
கொழும்பு தமிழ் டெலிகிராம்
கொழும்பு தமிழ் யு டியூப்

Get all the Latest Sir Lanka Tamil News and Tamil World News at Colombo Tamil. You can also catch all the latest Tamil Entertainment News by following us on Twitter and Facebook. also Download Our News App in Google Play Store.